Committee of Graduate Studies, Faculty of Natural Resources
คณะกรรมการบัณฑิตศึกษาประจำคณะทรัพยากรธรรมชาติ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์


ผู้ช่วยศาสตราจารย์ทวีศักดิ์ นิยมบัณฑิต
คณบดีคณะทรัพยากรธรรมชาติ
Assist. Prof. Taweesak Niyombandith
Dean of the Faculty of Natural Resources

ประธานคณะกรรมการ
บัณฑิตศึกษาประจำคณะฯ

taweesak.n@psu.ac.th

รองศาสตราจารย์ ดร.วุฒิพร พรหมขุนทอง
หัวหน้าภาควิชาวาริชศาสตร์
Assoc. Prof. Dr. Wuttiporn Promkhuntong
Head of the Department of Aquatic Science

กรรมการ

wutipornp@yahoo.com

รองศาสตราจารย์ ดร.วัชรินทร์ ซุ้นสุวรรณ
หัวหน้าภาควิชาพืชศาสตร์
Assoc. Prof. Dr. Watcharin Soonsuwan
Head of the Department of Plant Science

กรรมการ

watcharin.s@psu.ac.th

รองศาสตราจารย์ ดร.วันวิสาข์ งามผ่องใส
หัวหน้าภาควิชาสัตวศาสตร์ และประธานคณะกรรมการบริหารหลักสูตร
วิทยาศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาสัตวศาสตร์
Assoc. Prof. Dr. Wanwisa Ngampongsai
Head of the Department of Animal Science And Chairperson of the program committee (M.Sc. in Animal Science)

กรรมการ

wanwisa.n@psu.ac.th

ศาสตราจารย์ ดร.บัญชา สมบูรณ์สุข
หัวหน้าภาควิชาพัฒนาการเกษตรและประธานคณะกรรมการบริหารหลักสูตร
วิทยาศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาพัฒนาการเกษตร
Prof. Dr. Bancha Somboonsuk
Head of the Department of Agricultural Development And Chairperson of the program committee (M.Sc. in Agricultural Development)

กรรมการ

buncha.s@psu.ac.th

ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เชาวน์ ยงเฉลิมชัย
หัวหน้าภาควิชาธรณีศาสตร์และประธานคณะกรรมการบริหารหลักสูตรวิทยาศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาการจัดการทรัพยากรดิน
Assist. Prof. Dr. Chao Yongchalermchai
Head of the Department of Earth Science and Chairperson of the program committee (M.Sc. in Soil Resources Management)

กรรมการ

chao.y@psu.ac.th

ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.นริศ ท้าวจันทร์
หัวหน้าภาควิชาการจัดการศัตรูพืช และ ประธานคณะกรรมการบริหารหลักสูตรวิทยาศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชากีฏวิทยา
Assist. Prof. Dr. Narit  Thaochan
Head of the Department of Pest Management And Chairperson of the program committee (M.Sc. in Entomology)

กรรมการ

narit.t@psu.ac.th

ศาสตราจารย์ ดร.สมปอง เตชะโต
ประธานคณะกรรมการบริหารหลักสูตรปรัชญาดุษฎีบัณฑิต สาขาวิชาพืชศาสตร์
Prof. Dr. Sompong Te-Chato
Chairperson of the program committee (Ph.D. in Plant Science)

กรรมการ

sompong.t@psu.ac.th

รองศาสตราจารย์ ดร.สายัณห์ สดุดี
ประธานคณะกรรมการบริหารหลักสูตรวิทยาศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาการผลิต เทคโนโลยีและการจัดการยางธรรมชาติ
Assoc. Prof. Dr. Sayan Sdoodee
Chairperson of the program committee (M.Sc. in Natural Rubber Production, Technology and Management)

กรรมการ

sayan.s@psu.ac.th

ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วิชัย หวังวโรดม
ประธานคณะกรรมการบริหารหลักสูตรวิทยาศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาพิขศาสตร์
Assist. Prof. Dr. Vichai Wangvarodom
Chairperson of the program committee (M.Sc. in Plant Science)

กรรมการ

 vichai.w@psu.ac.th

ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.นเรศ ซ่วนยุก
ประธานคณะกรรมการบริหารหลักสูตรปรัชญาดุษฎีบัณฑิตและหลักสูตรวิทยาศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาวาริชศาสตร์
Assist. Prof. Dr. Naraid Suanyuk
Chairperson of the program committee (M.Sc. , Ph.D. in Aquatic Science)

 

กรรมการ

naraid.s@psu.ac.th

ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชนินันท์ พรสุริยา
ประธานคณะกรรมการบริหารหลักสูตรวิทยาศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาโรคพืชวิทยา
Assist. Prof. Dr. Chaninun Pornsuriya
Chairperson of the program committee (M.Sc. in Pathology)

กรรมการ

chaninun.p@psu.ac.th

ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชุติมา ตันติกิตติ
รองคณบดีฝ่ายวิเทศสัมพันธ์และบัณฑิตศึกษา
Assist Prof. Dr. Chutima Tantikitti
Vice Dean for Foreign and Graduate Studies

กรรมการและเลขานุการ

chutima.t@psu.ac.th

ดร.นฤมล พฤกษา
ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายวิเทศสัมพันธ์และบัณฑิตศึกษา
ประธานคณะกรรมการบริหารหลักสูตรปรัชญาดุษฎีบัณฑิต สาขาวิชาการจัดการทรัพยากรเกษตรเขตร้อน
Dr. Narumon Preuksa
Assistant Dean for Foreign and Graduate Studies
Chairperson of the program committee (Ph.D. in Tropical Agricultural Resource Management)

กรรมการและผู้ช่วยเลขานุการ

narumon.pr@psu.ac.th

นางปวีณ์นุช ชูทอง
นักวิชาการอุดมศึกษา
Mrs. Paweenuch  Chootong
Educator

ผู้ช่วยเลขานุการ

paweenuch.c@psu.ac.th